สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

ซื้อผ่อน big bike

สมมติแล้วกัน อาจจะกลายเป็นจริง
    จะซื้อผ่อน big bike ราคา225000บ.
    ดาวน์ 33% 75000บ.
    จัดยอด 150000บ.
    ดอกเบี้ย 8%/ปี
    ผ่อน36เดือน 5170บ./เดือน

แล้ว
    ถ้าผมเพิ่มเงินดาวน์เป็น150000บ.
    จัดยอด75000บ. โดยดอกเบี้ยเท่าเดิม
    แล้วผ่อน36เดือน 2250บ./เดือน
    จะต่อรองข้อตกลงอย่างนี้จะเป็นไปได้มั้ย

มันอยู่ร้านขายครับ

ส่วนมากขั้นต่ำ ดาวน์ 50% ของราคารถ ถ้าดาว์นมาก ผ่อนน้อยหรือผ่อนเยอะ มันอยู่ที่ข้อกำหนดของแต่ล่ะร้าน

ร้านมันคิดดอกไม่เท่ากันหรอกครับ

งับผมแต่ยังไม่ทันซื้อหรอกครับ

ว่าแต่
    พี่R6ได้รถใหม่แล้วหรองับ

GSXR-1000 ตัวแรงๆๆๆ

PopRacing
    Guest
    เป็นไปได้ทั้งนั้น

ต้องถามร้านว่าเขามีโปรโมชั่นยังไง

ดาวน์เยอะไป เขาก็กำไรน้อย อาจจะคิดดอกแพงขึ้นก็ได้

เหมือนซื้อสด เขาไม่อยากจะขาย ประมาณนั้นแหละ

ร้านที่ไปดูเป็นร้านรับสั่งประกอบบิ๊กไบค์แล้วก็น้ำเข้าด้วยครับ

รองประธานร้าน(มั้งครับไม่รุ้เรียกอะไร)เค้ารู้จักกับพ่อผมงับ
    ไปซ้อมไฟฟ้าในบ้านเค้าบ่อยๆอะงับ(เสียเกือบทุกเดือน)

PopRacing
    Guest
    รองประธานร้าน 555+
    ผมเข้าใจความหมายนะ
    แต่เขาเรียกว่า หุ้นส่วนร้านหรือเปล่า 555+
    ไม่ก็เจ้าของร้านไปนั่นแหละ

(ประกอบรถแล้วน้ำเข้าอีกตะหาก เอิ๊กๆ)

เคสนี้คุยได้ก็ไปคุยเลยครับถามเลย
    ก็ขึ้นอยู่กับไฟแนนซ์อย่างเดียวว่าเค้าจะโอเคมั้ย
    (คุณมั่นคงพอมั้ย ดอกเบี้ยคุ้มมั้ย)

มีบิ๊กไบค์เมื่อพร้อมครับ
    แก่ๆ ก็ขี่ได้

ถ้าเงินยังไม่พร้อมก็เก็บไปเรื่อยๆ ก็ได้
    ดิ้นรนมาก มันจะมีแต่รถแต่ไม่มีตังเติมน้ำมัน
    ไม่มีตังไปเที่ยวนะ

ผมก็คิดอย่างนี้นะ รถมีได้แค่จอด ถามว่าทำไม ตอบได้เลยซื้อรถหมดแล้วจอดใว้ไม่มีน้ำมัน

ที่ถามเพราะจะหาความรู้ดักใว้ก่อนครับ ได้อธิบายทางบ้านได้ ว่า มันก็ผ่อนได้นะเออ
    เดี๋ยวเค้าก็ไม่ให้ใช้รถ2ล้อแล้วเป็นเรื่องเลย *-*

Bookmarks

กฎการโพสข้อความ

• ท่าน ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ ตอบกระทู้ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แนบไฟล์ได้
  • ท่าน ไม่สามารถ แก้ไขข้อความโพสได้
  •  
  • BB code สถานะ เปิด
  • Smilies สถานะ เปิด
  • [IMG] สถานะ เปิด
  • [VIDEO] code is เปิด
  • HTML สถานะ ปิด